Trúarlegt ferðalag í helgihaldi Digraneskirkju

Skírdagur er dagur seinustu kvöldmáltíðarinnar og því tilhlýðilegt að söfnuðurinn komi saman um kvöldið kl. 20 til þess að eiga samfélag um borð Guðs. Altarissakramentið verður fram borið með sérbökuðu ósýrðu brauði og bergt af sameiginlegum kaleik.

Föstudagurinn langi – Um kvöldið kl. 20 er passíuguðsþjónusta. Lesnir eru ritningartextar passíunnar. Íris Lind Verudóttir, söngkona og Emil Björnsson, gítarleikari sjá um tónlistaratriði.  Passíuguðsþjónustunni lýkur með því að kirkjan verður myrkvuð og íhugun þagnarinnar tekur við.

Aðfangadag páska kl. 22 er Páskavaka.
Hátíðahöld páskanna eru elsta kristna guðsþjónustugerð sem þekkt er í kirkjunni og á uppruna sinn í Jerúsalem á 1. öld, í kirkju postulanna.   Textar vökunnar eru þá að mestu leyti fullmótaðir en vakan í heild sinni fullmótuð á 2. öldinni.
Hún er því ein elsta kristna guðsþjónustugjörð sem þekkt er.  Orð og athafnir páskavökunar eru full af táknum, sum auðskilin, önnur krefjast nokkurrar þekkingar og íhugunar.

Páskavakan hefst kl. 22 við eldstæði fyrir utan Digraneskirkju.
Páskavakan skiptist í fjóra meginþætti:
1. Þjónusta ljóssins – blessun hins nýja elds
2. Þjónusta orðsins – ritningarlestrar
3. Heilög skírn (endurnýjun skírnarheitsins)
4. Messan

Páskahátíðin hefst að morgni páskadags kl. 8
Sungin verður hátíðarmessa sr. Bjarna Þorsteinssonar.
Eftir messu verður morgunmatur í safnaðarsal og er mælst til þess að safnaðarfólk komi með eitthvað meðlæti með sér.
Húsmóðir kirkjunnar hitar kaffi, te og heitt súkkulaði og býður rúnnstykki þar að auki.

7. mars 2016 - 14:13

Sr. Gunnar Sigurjónsson